จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก113,959,46147,079,55164,350,8502,528,2842.22
1US28,574,86328,062,3560512,5031.79
2India11,096,731164,51110,775,169157,0511.42
3Brazil10,517,232890,4659,372,546254,2212.42
4Russia4,198,400344,6753,769,02584,7002.02
5United Kingdom4,188,8234,054,13211,608123,0832.94
6France3,747,2633,399,101261,64985,7412.29
7Spain3,188,5532,969,035150,37669,1422.17
8Italy2,925,265422,3672,405,19997,6993.34
9Turkey2,701,588100,7852,572,23428,5691.06
10Germany2,449,926126,2562,253,56170,1092.86
11Colombia2,248,13543,0252,145,45059,6602.65
12Argentina2,104,197153,1641,899,08751,9462.47
13Mexico2,084,128268,8691,630,002185,2578.89
14Poland1,706,986240,3881,422,82943,7692.56
15Iran1,631,169177,9711,393,12560,0733.68
16South Africa1,512,22533,2371,429,04749,9413.30
17Ukraine1,395,528155,3291,212,79527,4041.96
18Indonesia1,334,634155,7651,142,70336,1662.71
19Peru1,323,86351,5691,225,99546,2993.50
20Czechia1,235,480147,5841,067,55720,3391.65
21Netherlands1,103,5441,073,47814,37815,6881.42
22Canada870,84631,270817,60121,9752.52
23Chile824,62523,523780,53020,5722.49
24Portugal804,56269,268718,97716,3172.03
25Romania801,99441,292740,35220,3502.54
26Israel774,47940,334728,4075,7380.74
27Belgium769,414747,362022,0522.87
28Iraq695,48946,152635,93113,4061.93
29Sweden657,309644,483012,8261.95
30Pakistan579,97321,836545,27712,8602.22
31Philippines576,35229,763534,27112,3182.14
32Switzerland554,932227,366317,6009,9661.80
33Bangladesh546,21640,884496,9248,4081.54
34Morocco483,4105,988468,8078,6151.78
35Austria459,44020,464430,4158,5611.86
36Serbia459,259454,81604,4430.97
37Japan432,07315,021409,1637,8891.83
38Hungary428,59992,497321,12814,9743.49
39United Arab Emirates391,5249,078381,2251,2210.31
40Jordan391,09037,790348,5994,7011.20
41Saudi Arabia377,3832,584368,3056,4941.72
42Lebanon375,05078,768291,5904,6921.25
43Panama340,4459,123325,4915,8311.71
44Slovakia308,08345,594255,3007,1892.33
45Malaysia300,75226,205273,4171,1300.38
46Belarus287,3067,335277,9951,9760.69
47Ecuador284,34729,751238,81715,7795.55
48Nepal274,143962270,4072,7741.01
49Georgia270,7582,134265,1143,5101.30
50Kazakhstan262,09320,295238,6363,1621.21
51Bolivia248,54744,366192,55311,6284.68
52Bulgaria246,70631,402205,13710,1674.12
53Croatia242,9733,213234,2345,5262.27
54Dominican Republic239,61745,179191,3383,1001.29
55Azerbaijan234,5372,549228,7683,2201.37
56Tunisia232,61527,022197,6197,9743.43
57Ireland219,592191,90923,3644,3191.97
58Denmark211,8836,653202,8682,3621.11
59Costa Rica204,34124,442177,0992,8001.37
60Lithuania199,14511,116184,7853,2441.63
61Greece191,10090,83293,7646,5043.40
62Kuwait190,85210,560179,2091,0830.57
63Slovenia190,08111,035175,2103,8362.02
64Moldova185,45315,326166,1783,9492.13
65West Bank and Gaza183,61214,634166,9362,0421.11
66Egypt181,82930,730140,46010,6395.85
67Guatemala174,5426,638161,5116,3933.66
68Armenia172,0585,472163,3943,1921.86
69Honduras169,75499,16666,4474,1412.44
70Qatar163,6649,785153,6212580.16
71Ethiopia159,07221,849134,8582,3651.49
72Paraguay158,53722,925132,4453,1672.00
73Nigeria155,41720,256133,2561,9051.23
74Burma141,8967,217131,4803,1992.25
75Oman141,4967,467132,4591,5701.11
76Venezuela138,7396,564130,8341,3410.97
77Libya133,33810,919120,2402,1791.63
78Bosnia and Herzegovina130,97910,061115,8475,0713.87
79Bahrain121,7786,862114,4724440.36
80Algeria113,09232,01178,0982,9832.64
81Albania107,16735,59869,7731,7961.68
82Kenya105,97317,43986,6781,8561.75
83North Macedonia102,7878,41791,2333,1373.05
84China100,94649195,6204,8354.79
85Korea, South89,6767,37680,6971,6031.79
86Kyrgyzstan86,2291,58683,1791,4641.70
87Latvia86,1869,31375,2551,6181.88
88Ghana83,2125,48077,1335990.72
89Sri Lanka83,0943,68378,9474640.56
90Uzbekistan79,88682278,4426220.78
91Zambia78,5342,94574,4981,0911.39
92Montenegro75,8348,60566,2261,0031.32
93Norway70,88752,26717,9986220.88
94Kosovo68,4517,41959,4401,5922.33
95Estonia65,60015,10349,9085890.90
96Singapore59,9368459,823290.05
97El Salvador59,8662,70055,3121,8543.10
98Mozambique59,35017,61341,0966411.08
99Finland57,67210,93046,0007421.29
100Uruguay57,3627,29349,4666031.05
101Afghanistan55,7143,93849,3332,4434.38
102Luxembourg55,1102,98651,4876371.16
103Cuba49,7794,21545,2423220.65
104Uganda40,33525,38514,6163340.83
105Namibia38,8452,16036,2614241.09
106Zimbabwe36,0582,00532,5901,4634.06
107Cameroon35,7142,56932,5945511.54
108Senegal34,5204,75428,8948722.53
109Cyprus34,42432,1362,0572310.67
110Cote d'Ivoire32,63192331,5161920.59
111Malawi31,79812,33318,4241,0413.27
112Sudan30,3475,58022,8871,8806.20
113Australia28,9705,15822,9039093.14
114Botswana28,3714,81723,2443101.09
115Thailand25,95174025,128830.32
116Congo (Kinshasa)25,9136,25518,9517072.73
117Jamaica23,2639,43113,4104221.81
118Malta22,4822,72019,4473151.40
119Angola20,78296119,3155062.43
120Madagascar19,83123819,2962971.50
121Maldives19,5972,40417,132610.31
122Rwanda18,7901,22217,3072611.39
123Mauritania17,19621416,5424402.56
124Eswatini17,0021,90614,4466503.82
125Guinea15,9921,00614,897890.56
126Syria15,5334,7939,7171,0236.59
127Cabo Verde15,32439314,7841470.96
128Gabon14,5641,33813,143830.57
129Tajikistan13,308013,218900.68
130Haiti12,4302,4689,7122502.01
131Belize12,29314211,8363152.56
132Burkina Faso11,98234711,4931421.19
133Andorra10,84931010,4291101.01
134Lesotho10,4916,4543,7452922.78
135Suriname8,9193508,3991701.91
136Congo (Brazzaville)8,8201,6737,0191281.45
137Guyana8,5503847,9711952.28
138Bahamas8,5191,0317,3091792.10
139Mali8,3651,6116,4023524.21
140South Sudan7,9263,6164,217931.17
141Trinidad and Tobago7,7051087,4581391.80
142Somalia7,2573,2103,8082393.29
143Togo6,8511,1695,599831.21
144Nicaragua6,4452,0474,2251732.68
145Djibouti6,0651075,895631.04
146Iceland6,049146,006290.48
147Equatorial Guinea6,0052925,622911.52
148Benin5,4341,1164,248701.29
149Central African Republic5,004214,920631.26
150Niger4,7403184,2501723.63
151Gambia4,6914544,0891483.15
152Chad3,9733583,4751403.52
153Sierra Leone3,8871,1872,621792.03
154San Marino3,7163853,257741.99
155Comoros3,5711233,3041444.03
156Saint Lucia3,3564092,912351.04
157Guinea-Bissau3,2626012,613481.47
158Barbados3,0386612,344331.09
159Mongolia2,9076562,24920.07
160Eritrea2,8475872,25370.25
161Seychelles2,5923182,263110.42
162Liechtenstein2,567292,484542.10
163Vietnam2,4485371,876351.43
164New Zealand2,376652,285261.09
165Yemen2,2692031,43563127.81
166Burundi2,1811,40577330.14
167Liberia2,014451,884854.22
168Monaco1,9532251,704241.23
169Sao Tome and Principe1,7864031,355281.57
170Saint Vincent and the Grenadines1,55661693280.51
171Papua New Guinea1,275417846120.94
172Taiwan*9552791990.94
173Bhutan867186510.12
174Cambodia80532847700.00
175Antigua and Barbuda726421291141.93
176Diamond Princess7120699131.83
177Mauritius61029571101.64
178Tanzania509305183214.13
179Brunei186218131.61
180Grenada148014710.68
181Dominica1421512700.00
182Timor-Leste113239000.00
183Fiji5935423.39
184Laos4534200.00
185Saint Kitts and Nevis4114000.00
186Holy See27121500.00
187Solomon Islands1841400.00
188MS Zaandam907222.22
189Marshall Islands40400.00
190Samoa31200.00
191Micronesia10100.00
192Vanuatu10100.00

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท